Diễn đàn 12A9 niên khóa 2010-2011
Hello !!!

Join the forum, it's quick and easy

Hello !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Statistics
Diễn Đàn hiện có 22 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: dieptien2012

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 223 in 50 subjects
Top posting users this week
No user

Top posting users this month
No user

March 2024
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Góp ý từ Mr.[E]

4 posters

Go down

Góp ý từ Mr.[E] Empty Góp ý từ Mr.[E]

Bài gửi  Mr.[E] Tue Aug 09, 2011 9:27 pm

Mới đăng kí xong, vô post bài có URL trong mục giới thiệu nó ignore bằng cái này là thấy ức chế rồi Góp ý từ Mr.[E] 28
Code:
New members are not allowed to post external links or emails for 7 days. Please contact the forum administrator for more information.
Ah, hy vọng bạn L sớm làm lại cái banner và style của forum. Với lại mình muốn góp ý là nên bổ sung thêm những mục thông tin cần thiết như địa chỉ nhà, số điện thoại để các bạn dễ liên lạc với nhau mà không cần phải vào mục tự giới thiệu. Và để vấn đề bảo mật là chỉ để thành viên lớp mình vào website này thì cần bạn L siêng hơn chút là duyệt user đăng kí. Khi đăng kí cần thêm một mục là tên thật, và sđt để bạn L xác nhận rõ ràng và hoàn tất đăng kí, tránh tình trạng các bạn post sđt và địa chỉ nhà mà ai cũng vào xem được trừ trường hợp có mục địch xấu (có thể gây nguy hiểm).
Mình thấy là lúc mình cập nhật profile mình điền Y!M vào bấm update thì vào xem lại nó lại không có. Bạn L hãy check lại. Góp ý từ Mr.[E] 34
Mr.[E]
Mr.[E]
12a9 forum
Normal Member
12a9 forum  Normal Member

https://www.facebook.com/edolgawaconan93

Góp ý từ Mr.[E] Empty Re: Góp ý từ Mr.[E]

Bài gửi  HanTal_U Tue Aug 09, 2011 9:59 pm

Mr.[E] đã viết:Mới đăng kí xong, vô post bài có URL trong mục giới thiệu nó ignore bằng cái này là thấy ức chế rồi Góp ý từ Mr.[E] 28
Code:
New members are not allowed to post external links or emails for 7 days. Please contact the forum administrator for more information.
Ah, hy vọng bạn L sớm làm lại cái banner và style của forum. Với lại mình muốn góp ý là nên bổ sung thêm những mục thông tin cần thiết như địa chỉ nhà, số điện thoại để các bạn dễ liên lạc với nhau mà không cần phải vào mục tự giới thiệu. Và để vấn đề bảo mật là chỉ để thành viên lớp mình vào website này thì cần bạn L siêng hơn chút là duyệt user đăng kí. Khi đăng kí cần thêm một mục là tên thật, và sđt để bạn L xác nhận rõ ràng và hoàn tất đăng kí, tránh tình trạng các bạn post sđt và địa chỉ nhà mà ai cũng vào xem được trừ trường hợp có mục địch xấu (có thể gây nguy hiểm).
Mình thấy là lúc mình cập nhật profile mình điền Y!M vào bấm update thì vào xem lại nó lại không có. Bạn L hãy check lại. Góp ý từ Mr.[E] 34

Chào Mr.[E] !!!
Thứ 1 : U đã test và xác nhận, new member hoàn toàn có thể post ảnh vào bài viết, việc này U mong bạn kiểm tra lại 1 lần nữa, nếu việc này còn xảy ra thì bạn hãy cho U biết website post ảnh để lấy link của bạn !!!

Thứ 2 : Vì để tránh cho việc khi các bạn muốn tìm thông tin về 1 thành viên nào đó bạn phải lục tìm những bài mà họ đã viết nên topic Tự Giới Thiệu được ra đời, ở đó, bạn có thể tra tìm thông tin của bất cứ thành viên nào mà không cần phải tốn công dò tìm trong các topic khác ( U tin là sự tiện lợi mà topic này mang lại là không nhỏ đâu ^^ )

Thứ 3 : Nếu bạn hay ai khác có ý kiến thay đổi về banner hay style của forum thì hãy cho U biết cụ thể bạn muốn thay đổi như thế nào, ra sao để U còn biết chứ ^^ !

Thứ 2 : U nghĩ nếu forum của chúng ta là 1 forum mở thì sẽ hay hơn chứ, nếu có bất kì khách viếng thăm nào thì sẽ khiến forum sôi động lên hơn chứ đúng không bạn ? U nghĩ các bạn cũng không muốn forum này chỉ có mỗi chúng ta mà không thể có thêm sự tham gia của bất kì khách viếng thăm đúng không nào ? Còn về việc "mục đích xấu" mà bạn đề cập thì bạn có thể yên tâm, U đã và đang làm việc hết công suất đễ duy trì tính ổn định và độ bảo mật của forum

Hy vọng những câu trả lời của U có thể làm cho bạn hài lòng, U xin lỗi vì đã gọi bạn là Mr.[E] vì U chưa biết bạn là ai cả, bấy giờ, bạn hãy vào topic Tự giới thiệu và post lại 1 bài khác nhé

Chúc bạn vui với forum !!! Smile

HanTal_U
HanTal_U
12a9 forum
ADMINISTRATOR

12a9 forum  ADMINISTRATOR

http://12a9toiyeu.tk

Bài gửi  an_dao Wed Aug 10, 2011 4:29 pm

T.A noi đúng ak!A cũng bị nữa!khó chịu ghê,cái zụ post hình đoá!!!!!post hình làm chữ kí cũng hk choa????
an_dao
an_dao
12a9 forum
Normal Member

http://me.zing.vn/an_dao

Bài gửi  HanTal_U Thu Aug 11, 2011 5:23 am

an_dao đã viết:T.A noi đúng ak!A cũng bị nữa!khó chịu ghê,cái zụ post hình đoá!!!!!post hình làm chữ kí cũng hk choa????

U đã test lại bắng các tài khoản tạo mới và không hề gặp kho khăn gì trong lúc port hình làm chữ kí hay post hình vào bài viết cả, An có thể cho U biết cụ thể đó là lỗi gì và An dùng website nảo để lấy link không ?

Chúc An vui với forum Smile

P/s : Sao An không thử với website này nhĩ ?
HanTal_U
HanTal_U
12a9 forum
ADMINISTRATOR

Bài gửi  an_dao Thu Aug 11, 2011 9:16 am

A bị giống như T.A nói ak!!!!!!!!!!lấy hình bên zing wa ak,mà nó hk cho post zo.tuk!!!!hjx
an_dao
an_dao
12a9 forum
Normal Member

http://me.zing.vn/an_dao

Bài gửi  HanTal_U Thu Aug 11, 2011 12:19 pm

an_dao đã viết:A bị giống như T.A nói ak!!!!!!!!!!lấy hình bên zing wa ak,mà nó hk cho post zo.tuk!!!!hjx

An post cái URL của tấm hình đó lên đây U xem thử nào !!!
HanTal_U
HanTal_U
12a9 forum
ADMINISTRATOR

Bài gửi  Mr.[E] Thu Aug 11, 2011 12:26 pm

[E] nói là không post hình được khi nào Góp ý từ Mr.[E] 30
Thứ nhất: [E] chức năng này [E] biết là do source của forum có sẵn để đề phòng các trường hợp spam advertise vào các forum. Nhưng forum của lớp mình thì có lớp mình vào nên không nhất thiết phải giới hạn thành viên đăng kí sau 7 ngày mới có thể post external link vào diễn đàn nên hy vọng U sửa nó nếu có thể. Góp ý từ Mr.[E] 36

Thứ 2: Truy cập trực tiếp thông tin của thành viên trong lúc đang truy cập diễn đàn tiện lợi hơn nhìu so với phải vào topic giới thiệu. Giả sử [E] đang đọc topic này, thấy tài khoảng an_dao, muốn biết thông tin tất cả về an_dao thì nó có thể hiện thị ra hết chỉ với một nút bấm vào phần thông tin hoặc vào trang cá nhân của an_dao để xem trực tiếp tất cả về thông tin nhanh hơn so với việc phải vào module tự giới thiệu để tìm kiếm tài khoảng an_dao và truy cập vào xem đúng không. Còn mọi người nghĩ thế nào thì mình không biết, đây chỉ là góp ý. Góp ý từ Mr.[E] 49

Thứ 3: đây là phàn nàn của một số người về giao diện và banner của forum nên mình góp ý luôn. Còn cụ thể thì đúng như bạn U nói là ai có ý tưởng gì thì cứ đưa lên.

Thứ 4: Giả sử mọi người đưa thông tin về số điện thoại, địa chỉ nhà và tên thật của mình lên forum này. [E] đã kiểm tra file robots.txt của forum mình và rõ ràng là mọi người chỉ cần nhập họ và tên của người nào trong lớp mình là có thể dễ dàng tìm ra trên google. Giả sử [E] muốn làm chuyện xấu với một ai như bắt cóc, tống tiền, hoặc uy hiếp, hay giải sử như ai đó muốn flirt một ai đó trong lớp mình mà không biết địa chỉ nhà hay sđt thì chẳng phải người đó sẽ làm phiền victim thì sẽ biết hậu quả thế nào. Đây có lẽ là một qui tắc nên biết khi tham gia cộng đồng mạng. Hy vọng U và mọi người hiểu những gì [E] nói. Forum dành cho lớp mình nên không có gì để thu hút hay khiến ai đó quan tâm đâu nên U cứ yên tâm. Nếu không thì cứ đặt polls để tham khảo.
Mr.[E]
Mr.[E]
12a9 forum
Normal Member

https://www.facebook.com/edolgawaconan93

Bài gửi  ki_si_rong750 Thu Aug 11, 2011 4:16 pm

uhm Q cũng suy nghĩ lại thấy tuấn anh nói đúng ak, nên check mail khi đăng kí thành viên đi long à
ki_si_rong750
ki_si_rong750
12a9 forum
Normal Member

http://me.zing.vn/ki_si_rong750/profile

Bài gửi  ki_si_rong750 Thu Aug 11, 2011 4:27 pm

an_dao đã viết:A bị giống như T.A nói ak!!!!!!!!!!lấy hình bên zing wa ak,mà nó hk cho post zo.tuk!!!!hjx
Góp ý từ Mr.[E] An_dao_180_3
được mà an ??? đề nghị long làm thêm cái topic hướng dẫn thành viên mới ko bik post ảnh cho mọi người bik
ki_si_rong750
ki_si_rong750
12a9 forum
Normal Member

http://me.zing.vn/ki_si_rong750/profile

Bài gửi  HanTal_U Thu Aug 11, 2011 11:47 pm

ki_si_rong750 đã viết:
Góp ý từ Mr.[E] An_dao_180_3
được mà an ??? đề nghị long làm thêm cái topic hướng dẫn thành viên mới ko bik post ảnh cho mọi người bik

Topic hướng dẫn post ảnh vào bài viết đã có rồi mà Quang, U viết topic ấy dầu tiên ấy chứ.
Các bạn có thể xem bài hướng dẫn tại đây

Chúc các bạn vui với forum Smile
HanTal_U
HanTal_U
12a9 forum
ADMINISTRATOR

Bài gửi  HanTal_U Thu Aug 11, 2011 11:55 pm

Cảm ơn Mr.[E] vì những đóng góp trên cho forum, U sẽ xem xét lại, cám ơn bạn rất nhiều vì đã đóng góp ý kiến.

Bây giờ, bạn hãy vào topic tự giới thịệu và post 1 bài mới về bản thân mình đi nhé ( đây là lần nhắc nhở thứ 2, nếu bạn post thêm bài viết nào khác mà chưa tự giới thiệu thì theo quy định của forum, bài viết sẽ bị xóa )

Chúc bạn vui với forum và 1 lần nữa cảm ơn bạn vì những đóng góp này Smile

Topic khóa.
HanTal_U
HanTal_U
12a9 forum
ADMINISTRATOR

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content